



HIFADHI ZA TAIFA TANZANIA

TOZO ZA UTALII KUENZIA 1/7/2019 HADI 30/6/2020

Tozo za utalii kwa raia wa Afrika Mashariki kwa mtu mmoja kwa siku

	TShs
A. Tozo ya uhifadhi kwa Hifadhi za Serengeti, Kilimanjaro, Gombe, Arusha, Tarangire and Ziwa Manyara	
a) Miaka 16 na zaidi	10,000
b) Miaka kati ya 5 na miaka 15	2,000
c) Miaka chini ya 5	Bure
B. Tozo ya uhifadhi kwa Hifadhi za Katavi, Mikumi, Ruaha, Rubondo, Saadani, Kitulo, Mahale, Mkomazi Udzungwa na Saanane	
a) Miaka 16 na zaidi	5,000
b) Miaka kati ya 5 na miaka 15	2,000
c) Miaka chini ya 5	Bure
C. Tozo za magari yenye usajili wa Tanzania na ya EAC yenye usajil binafsi	
a) Yenye uzito usiopungua kilo 2000	20,000
b) Yenye uzito kati ya kilo 2001 na 3000	35,000
c) Yenye uzito kati ya kilo 3001 na 7000	60,000
d) Yenye uzito kati ya kilo 7001 hadi 10,000	150,000
e) Magari ya wazi yatalipiwa ada ya kawaida na nyongeza ya asilimia 50%	
D. Ada ya mwaka kwa Magari / Tela / Boti / Ndege zisizokuwa za kibiashara zinazokaa Hifadhini	
a) Yenye uzito usiozidi kilo 2000	50,000
b) Yenye uzito kati ya kilo 2001 na 7000	100,000
c) Yenye uzito kati ya kilo 7001 hadi 10000	200,000
d) Trekta, tela na boti	50,000
e) Ndege	200,000
E. Tozo za kambi za Jumuiya (Public) Hifadhi zote isipokuwa Kilimanjaro	
a) Miaka 16 na zaidi	5,000
b) Miaka kati ya 5 na miaka 15	2,500
c) Miaka chini ya 5	Bure
F. Tozo za kambi maalum (Special) Hifadhi zote isipokuwa Kilimanjaro	
a) Miaka 16 na zaidi	10,000
b) Miaka kati ya 5 na miaka 15	5,000
c) Miaka chini ya 5	Bure
G. Tozo za kambi za jumuiya (Public) Kilimanjaro	
a) Miaka 16 na zaidi	10,000
b) Miaka kati ya 5 na miaka 15	5,000
c) Miaka chini ya 5	Bure
H. Tozo za kambi za msimu (Seasonal)	
a) Miaka 16 na zaidi	15,000
b) Miaka kati ya 5 na miaka 15	7,500
c) Miaka chini ya 5	Bure

	TShs
I. Tozo za kambi za kuhamahama (Fly Camping)	5,000
J. Tozo ya waongoza wageni/Huduma ya askari mwenye silaha (kwa kundi)	
a) Mlima Meru	10,000
b) Hifadhi zote isipokuwa Kilimanjaro	5,000
K. Tozo ya Utalii wa matembezi Hifadhini	
a) Matembezi ya muda mfupi hadi masaa 4 kwa watu wazima	5,000
b) Matembezi ya muda mfupi kwa watoto miaka 12 na zaidi	2,500
c) Matembezi ya muda mrefu zaidi ya masaa 4 kwa watu wazima	10,000
d) Matembezi ya muda mrefu kwa watoto wa miaka 12 na zaidi	5,000
L. Uvuvi wa kitalii kwa kutumia ndoana (Sport Fishing)	
(Gombe, Mahale, Saadani, na Rubondo) kuanzia saa 1 hadi 11 jioni	
a) Miaka 16 na zaidi	10,000
b) Kati ya miaka 5 na miaka 15	5,000
c) Kukodisha Ndoana (fishing rod)	10,000
M. Uvuvi wa kitalii kwa kutumia ndoana (Sport Fishing)	
(Maalumu kwa Saanane) kuanzia saa 1 hadi 11 jioni	
a) Miaka 16 na zaidi	10,000
b) Kati ya miaka 5 na chini ya miaka 16	50,000
c) Kukodisha Ndoana kwa masaa 2	20,000
d) Kukodisha Mtubwi kwa masaa 2	100,000
N. Tozo ya Boti (Maalumu kwa Saanane)	
a) Kukodisha boti kwa saa 1	200,000
b) Kukodisha boti kwa nusu saa	100,000
c) Kukodisha boti Kwenda na Kurudi	35,000
O. Kukodi boti Rubondo: Kutoka Mgaza	100,000
Kutoka Nkome	300,000
P. Tozo za malazi (mawasiliano na Hifadhi yafanyike kabla)	
a) Mlima Kilimanjaro: Mabanda ya Mandara, Horombo na Kibo	
i) Miaka 16 na zaidi	5000
ii) Kati ya miaka 5 na miaka 15	2500
b) Mlima Meru: Miriakamba na Saddle	
i) Miaka 16 na zaidi	5000
ii) Kati ya miaka 5 na miaka 15	2500
c) Mabanda ya zamani Manyara na Ruaha	15,000
d) Hosteli; Kilimanjaro, Manyara, Serengeti, Mikumi, Ruaha na Gombe	5,000
e) Nyumba ya kupumzikia wageni Serengeti, Tarangire, Ruaha, na Katavi	20,000
f) Nyumba ya kupumzikia wageni Udzungwa na Saadani	30,000
g) Nyumba ya kupumzikia wageni Gombe	10,000
h) Mabanda ya Mahale	20,000
i) Nyumba ya kupumzikia wageni Mikumi (kwa mtu mmoja) 30,000 (kwa watu wawili)40,000	
j) Nyumba ya kupumzikia wageni (Cottages) Ruaha (B&B)Familia-Wakubwa	
wawili na watoto wawili	50,000
Chumba chenye sebule (kwa mtu mmoja)	35,000
Chumba kisicho na sebule (kwa mtu mmoja)	25,000
k) Nyumba ya kupumzika wageni Arusha	15,000
l) Nyumba ya kupumzika wageni na mahema Rubondo (Mtu mzima)	25,000
(Mtoto)	15,000

			TShs
m) Kulala kwenye hema Saadani	(Mtu mzima)		20,000
	(Mtoto)		10,000
n) Tozo za malazi kwenye kambi hifadhi ya Gombe			
i) Kasekela luxury tented camp (shared 2 pax per tent)			40,000
ii) Kasekela Luxury Tented Camp (Suit)			50,000
iii) Jane Googall Memorial House			10,000
Q. Tozo ya Uokoaji Mlima Kilimanjaro na Meru			2,000
R. Kupiga makasia (Arusha na Ziwa Manyara)			
a) Kwa watu wazima			5,000
b) Kwa watoto kuanzia miaka 7			2,000
S. Tozo ya Utalii wa kupiga makasia hadi masaa 3 (Mahale na Rubondo) kwa kila mtu			5,000
T. Tozo ya utalii wa usiku			
a) Kwa watu wazima			10,000
b) Kwa watoto kuanzia miaka 7			5,000
U. Tozo ya kutua ndege za kigeni			
a) Hadi watu 4	Ki-binafsi US\$	Ki-biashara US\$	
b) Kati ya watu 5-12	50	120	
c) Zaidi ya watu 13	120	170	
	170	320	
V. Tozo ya kutua ndege za Tanzania:			
a) Hadi watu 4	Ki-binafsi TShs	Ki-biashara TShs	
b) Kati ya watu 5-12	10,000	15,000	
c) Kati ya watu 13-20	15,000	20,000	
d) Zaidi ya watu 20	20,000	35,000	
	50,000	60,000	
W. Tozo ya kupiga Picha za kibiashara (filming)			
a) Serengeti			US\$ 300
b) Gombe			US\$ 180
c) Mahale			US\$ 100
d) Hifadhi nyingine			US\$ 250
<i>Tozo hizi zinajumuisha kiingilio kupiga mahema, na kupiga picha katika hifadhi zote</i>			
X. Tozo ya kupiga Picha za Video kwa kundi la watu 2-20 tofauti na tozo za uhifadhi			
a) Tozo za kupiga picha za Video hifadhini			TShs 100,000
b) Tozo za kupiga picha za Video kwenye bustani za TANAPA makao makuu			TShs 100,000
<i>Eneo na muda wa kupiga picha za video vitaratibiwa na hifadhi husika</i>			
Y. Utalii wa baiskeli: Arusha, Kilimanjaro na hifadhi nyingine husika			TShs 30,000
Z. Utalii wa kupanda kilele cha mawenzi (Mawenzi peak Technical Climbing)			TShs 100,000
AA. Tozo za kuruka na parachuti (Paragliding) TShs			100,000
BB. Tozo za kuteleza kwenye maji (Snorkeling) kwa saa 3 kwa hifadhi zote husika			TShs 10,000
CC. Tozo ya watoa huduma watanzania (crew) kwa siku, Hifadhi za Serengeti, Arusha, Tarangire, na Ziwa Manyara. Hii ni kwa ajili ya waongoza wageni, wapagazi na wapishi (Onyesha kitambulisho). Hii inajumuisha gharama za uhifadhi TZS 1500 na gharama ya kambi/banda TZS 2000			TShs 3,500

DD. Tozo kwa watoa huduma watanzania kwa siku Hifadhi za Saadani, Mikumi, Mkomazi, Udzungwa, Kitulo, Ruaha, Katavi, Rubondo, Gombe, Saanane na Mahale (Onyesha kitambulisho husika). Hii inahusisha gharama ya uhifadhi Tshs 1,000 na gharama ya kambi TZS 2,000)	TShs 3,000
EE. Tozo ya Utalii wa kula Chakula porini	TShs 5,000
FF. Safari za Mtumbwi au boti kwa Mahale, Rubondo, Gombe na Saadani)	TShs 10,000
GG. Tozo za watoa huduma kilimanjaro kwa kila safari	US\$ 2
HH. Kukodi mitumbwi / magari gharama ya mafuta ongeza 40%	
II. Tozo za wanafunzi raia wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kutoka shule za msingi, sekondari na vyuo vilivyosajiliwa	
i) Tozo za uhifadhi kwa shule za msingi na sekondari	TShs 2,000
ii) Tozo za uhifadhi kwa vyuo	TShs 5,000
iii) Tozo za kambi za jumuiya kwa shule za msingi na sekondari	TShs 2,000
vi) Tozo za kambi za jumuiya kwa vyuo	TShs 3,000
v) Tozo za malazi kwenye hosteli na mabanda ya mlima Meru na Kilimanjaro	TShs 5,000
JJ. Tozo ya wasafiri wapitao hifadhini kwa usafiri wa kawaida (public Transport).	TShs 2,000
KK. Tozo ya wasafiri wapitao hifadhini kwa usafiri binafsi.	
a) Watu wazima	TShs 5,000
b) Watoto	TShs 2,000
LL. Faini kwa magari (aina zote) yanayosababisha au kupata ajali	TShs 200,000
MM. Faini ya mwendo kasi (magari yote)	TShs 50,000

Muhimu

Magari binafsi yote hayaruhusiwi kufanya biashara yeyote ya utalii ndani ya hifadhi.

Magari yenye uzito zaidi ya tani 10 hayaruhusiwi kupita hifadhini isipokuwa kwa idhini ya Mkurugenzi Mkuu

Tozo hizi ni kwa kuingia wakati mmoja ukitoka utapaswa kulipa tena wakati urudipo

Kibali kinadumu kwa saa 24 katika wakati mmoja

Onyesha kitambulisho wakati wa kuingia

Raia wa Afrika Mashariki ni raia wa Tanzania, Uganda, Kenya, Burundi, Rwanda na Sudani Kusini.

Raia wasio wa Tanzania waonyesha hati ya kusafiria langoni

Utaratibu wa kuomba kibari kwenda kutalii hifadhini kwa shule na vyuo haupo tena

Endapo wanafunzi au wanachuo watahitaji huduma ya hosteli mawasiliano na hifadhi husika yafanyike kabla

Kwa hifadhi ya Taifa Rubondo uwezo wa boti iliyopo sasa ni abiria 12

Pesa ikilipwa haitarejeshwa

Ifahamike kuwa:

Tozo zilizotajwa hazina kodi ya ongezeko la thamani yaani VAT.

VAT ni 18% na ni kwa mujibu wa sheria.

Mkurugenzi Mkuu

Hifadhi za Taifa Tanzania

P.O. Box 3134, Arusha-Tanzania

Tel 255 27 2503471, 2501930 Fax 255 27 5508216

Email: info@tanzaniaparks.go.tz/dg@tanzaniaparks.go.tz

Website: www.tanzaniaparks.go.tz Face book: www.facebook.com/tzparks

Twitter: www.twitter.com/tzparks

